News
PTTGC เปิดตัวโครงการเชฟชุมพล สร้างเชฟชุมชน
คุณสุพัฒนพงษ์ พันธ์มีเชาว์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหารและกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท พีทีที โกลบอล เคมิคอล จำกัด (มหาชน) ร่วมงานเปิดตัวโครงการเชฟชุมพล สร้างเชฟชุมชน โดยคุณสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดระยอง ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี โดยมีคุณกนกกิตติกา กฤตย์วุฒิกร ผู้อำนวยการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานระยอง และเชฟชุมพล แจ้งไพร ที่ปรึกษาโครงการฯ เข้าร่วมงานดังกล่าว เมื่อวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2560 ณ สำนักงานระยอง PTTGC โดยในงาน เชฟชุมพล แจ้งไพร ได้ปรุงอาหารเมนูพิเศษด้วยวัตถุดิบพื้นบ้านของจังหวัดระยอง โดยใช้ชื่อเมนูว่า “ก๋วยเตี๋ยวเมืองแกลง ผัดเนื้อปูทะเลระยองผักกระชับ”ด้วย
โครงการเชฟชุมพล สร้างเชฟชุมชน นับเป็นหนึ่งใน 7 CSR Master Program ของ PTTGC มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาสูตรอาหารท้องถิ่นให้มีเอกลักษณ์ สร้างรายได้สู่ชุมชนและพื้นที่จังหวัดระยอง สำหรับโครงการเชฟชุมพล สร้างเชฟชุมชน จะเป็นการค้นหา 10 เชฟชุมชนที่จะมาร่วมสร้างสรรค์เมนูใหม่ เพื่อชิงรางวัลและคอร์สอบรมกับเชฟชุมพล โดยสามารถติดตามการแข่งขันและร่วมลงคะแนนเพื่อคัดเลือกสุดยอดเชฟชุมชนประจำจังหวัดระยองได้ที่ www.facebook.com/rayongchef
News
![](https://sustainability.pttgcgroup.com/storage/newsroom/news/2021/04/20210422-135818-1.jpg)
GC ร่วมป้องกันการแพร่ระบาดไวรัสโควิด-19 ระลอก 3 มอบชุดอุปกรณ์ป้องกันร่างกายทางการแพทย์ภายใต้แบรนด์ Greater Care by GC และเจลแอลกอฮอล์ GelCo
Read More![](https://sustainability.pttgcgroup.com/storage/newsroom/news/2019/12/20191223-1.jpg)
GC ร่วมมือกรมอุทยานฯ ขับเคลื่อน Circular Economy มอบเสื้อ Upcycling ให้นักท่องเที่ยว
Read More![](https://sustainability.pttgcgroup.com/storage/newsroom/news/2019/11/20191128-141059-4.jpg)